"100 ปี ราชภัฏเพื่อการพัฒนาท้องถิ่นอย่างยั่งยืนด้วยการขับเคลื่อนนวัตกรรมเพื่อสังคม"
เมื่อวันที่ 4 เมษายน 2567 วิทยาลัยพัฒนาเศรษฐกิจและเทคโนโลยีชุมชนแห่งเอเชีย ร่วมกับสถาบันวิจัยและพัฒนาจัดงาน "100 ปี ราชภัฏเพื่อการพัฒนาท้องถิ่นอย่างยั่งยืนด้วยการขับเคลื่อนนวัตกรรมเพื่อสังคม" นำผลงานนวัตกรรมงานวิจัย ของมหาวิทยาลัยจัดงานและนิทรรศการ และนำผู้ประกอบการ วิสาหกิจชุมชน ประชาชน ผู้สนใจเข้าร่วมงาน ณ ห้องอิมพีเรียลบอลรูม โรงแรมดิเอ็มเพรสเชียงใหม่